పీఎం కిసాన్ యోజన 6వ విడత అందుకున్నారో లేదో తనిఖీ చేయండి

న్యూస్4అజ్: న్యూ ఢిల్లీ: దేశంలోని 8.5 కోట్లకు పైగా రైతుల బ్యాంకు ఖాతాకు ఎలక్ట్రానిక్ మార్గాల ద్వారా రూ .2,000-2,000 వాయిదాలను ప్రధాని మోదీ ఇటీవల బదిలీ చేశారు. పిఎం కిసాన్ పథకం లబ్ధిదారులకు ఈ విడత పిఎం మోడీ ప్రారంభించారు. ఈ విధంగా, ఈ పథకం కింద, ఆరవ విడత రూ .2,000-2,000 రైతుల ఖాతాకు బదిలీ చేయబడింది. కోవిడ్ మహమ్మారి ఈ సమయంలో అన్ని పద్ధతుల కోసం సమస్యలను ఎదుర్కొంటున్న రైతులకు ఇది పెద్ద ప్రోత్సాహాన్ని ఇస్తుంది. రైతుల ఆదాయాన్ని పెంచడానికి ప్రభుత్వం ప్రతి ఆర్థిక సంవత్సరంలో 6 వేల రూపాయలను రైతుల ఖాతాకు పిఎం కిసాన్ సమ్మన్ నిధి కింద పంపుతుంది. ప్రభుత్వం ఈ మొత్తాన్ని 3 సమాన వాయిదాలలో రైతుల ఖాతాకు పంపుతుంది.

మీరు పిఎం కిసాన్ పథకం యొక్క లబ్ధిదారులైతే, సహజంగానే ఆరవ విడత పిఎం మోడీ మీ ఖాతాకు బదిలీ చేసినట్లు మీకు తెలుస్తుంది. ఈ మొత్తం మీ ఖాతాలో వచ్చిందా లేదా అనేది చాలా సులభం అని ఇప్పుడు మీ మనస్సులో ఉత్సుకత ఉంటుంది.ఫైఎం కిసాన్ యొక్క పోర్టల్ నుండి మీరు దీని గురించి సులభంగా సమాచారాన్ని పొందవచ్చు.
– దీని కోసం, మీరు ఫై ఎం కిసాన్ యొక్క అధికారిక వెబ్‌సైట్‌ను తెరవాలి.
– కుడి వైపున ఉన్న ఈ వెబ్‌సైట్‌లో మీకు ‘ఫార్మర్స్ కార్నర్’ ఎంపిక కనిపిస్తుంది.
– దీని కింద, ‘లబ్ధిదారుల స్థితి’ ఎంపికకు వెళ్లండి.
– ఈ ఎంపికపై క్లిక్ చేయండి. ఇప్పుడు మీ ముందు క్రొత్త పేజీ తెరవబడుతుంది.
– ఈ పేజీలో, ఆధార్ నంబర్, బ్యాంక్ అకౌంట్ నంబర్ లేదా మొబైల్ నంబర్ నుండి ఎంపికలలో ఒకదాన్ని ఎంచుకోండి.
– ఇప్పుడు ఆ ఎంపిక కోసం మీరు ఎంచుకున్న సంఖ్యను నమోదు చేయండి.
– దీని తరువాత, ‘గెట్ డేటా’ లింక్‌పై క్లిక్ చేయండి.
– ఈ లింక్‌ను తెరిచిన తర్వాత, లావాదేవీకి సంబంధించిన అన్ని రకాల సమాచారం మీకు లభిస్తుంది. ప్రతి విడతలో సమాచారం ఉంటుంది. ఉదాహరణకు, మీ బ్యాంక్ ఖాతాలో ఏ తేదీలో ఏ ఇన్‌స్టాలేషన్ జమ అవుతుంది, ఏ బ్యాంక్ ఖాతా మీకు జమ అవుతుంది. 6 వ విడత విషయంలో, మీరు ఇలాంటి సమాచారాన్ని కూడా చూస్తారు. ఈ వ్రాతపూర్వక ‘FTO ఉత్పత్తి చేయబడింది మరియు చెల్లింపు నిర్ధారణ పెండింగ్‌లో ఉంది’ అంటే ఫండ్ బదిలీ ప్రక్రియ ప్రారంభించబడిందని మరియు ఈ మొత్తం కొద్ది రోజుల్లో మీ ఖాతాలోకి వస్తుందని మీరు చూడవచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *